Home > பொழுதுபோக்கு > தமிழ்த்திரையிசை – ஒரு பார்வை

தமிழ்த்திரையிசை – ஒரு பார்வை

ஆங்கிலேயர் வருகையினால் ஏற்பட்ட சில நன்மைகளில் ஒன்று திரைப்படக்கலை. அதற்கு முன்பு, புராண, இதிகாச நாடகங்கள், தெருக்கூத்துக்கள் போன்றவை நமது பொழுதுபோக்காக இருந்தன.\r\nபுராண இதிகாச நாடகங்கள் அனேகமாக கடவுளர்களைக் குறித்தவையாக இருந்தமையாலும், அப்பொழுது மக்களிடையே கர்னாடக இசை மிகவும் செல்வாக்குப் பெற்றிருந்தமையாலும், கர்னாடக இசைப்பாடல்கள், நாடகங்களில் இடம் பெற்றன. தெருக்கூத்துகளில், மன்னர், வீரர்கள் மற்றும் சிறு தெய்வங்கள் குறித்த நாட்டுப்புறப்பாடல்கள் கோலோச்சின. எனவே, திரைப்படங்களிலும், அனேகமாக, கதாநாயகன், நாயகி பாடும் பாடல்கள் கர்னாடக இசையாகயும், நகைச்சுவைப் பாத்திரங்கள் பாடுபவை நாட்டுப்பாடல்களாகவும் விளங்கின.\r\n\r\n


\r\n\r\nகலைகளுக்கும் பண்பாட்டிற்கும் பெயர் பெற்றது இந்திய நாடு. பல்விதமான இசை வகைகளைத் தன்னிடம் கொண்டது; இறைவனை இசையால் துதிக்கும், இறைவனை இசை வடிவாகவே கண்டு வழிபடும் நாடு. எனவே, இன்றும் நமது இந்தியத் திரைப்படங்களில் பாடல்கள் மிகுந்த முக்கியத்துவம் பெற்றுள்ளன. பிற நாட்டுத் திரைப்படங்களில் பாடல்கள் இடம் பெறுவது மிகவும் அதிசயம். எதற்கெடுத்தாலும் பாடல் பாடுவது இங்கே மட்டும்தான். சொல்லப்போனால் பல படங்கள் பாடல்களுக்காகவே ஓடியுள்ளன, பாடல்களாலேயே வெற்றி பெற்றுள்ளன. தமிழ்த்திரையுலகில் அத்தகைய பாடல்களின் பயணம் குறித்த ஒரு பார்வை இது.\r\n\r\nதொடக்க காலம்:\r\nஆரம்ப நாட்களில், நாடகங்கள் அரங்கேற்றப்பட்ட போது, ரசிகர்களுக்கு அலுப்புத் தட்டாமல் இருக்கும் பொருட்டு, பாடல்கள் பாடப்பெற்றன. கதைப்போக்கினை உணர்த்தவும் தெருக்கூத்துகளிலும், நாடகங்களிலும், பாடல்கள் தேவைப்பட்டன. விடிய விடிய நடக்கும் நாடகங்களில் ஏராளமான பாடல்கள் இடம்பெற்றன. துவக்க காலத் திரைப்படங்கள் நாடகத்தின் திரை வடிவங்களே என்பதால் வசனத்தை விட பாடல்களின் ஆதிக்கம் அதிகம் இருந்தது. 1934ல் வெளி வந்த ஸ்ரீநிவாச கல்யாணம் என்ற திரைப்படத்தில் 50 பாடல்களும், 1942ல் வந்த சிவகவி என்ற படத்தில் 29 பாடல்களும் இடம் பெற்றன.\r\n\r\nஅசோக் குமார், ஹரிதாஸ், சிவகவி போன்ற தியாகராஜ பாகவதர் படங்களும், ஜகதலப்பிரதாபன், உத்தமபுத்திரன் போன்ற பி.யூ.சின்னப்பாவின் படங்களும் பாடல்களுக்காகவே வருடக்கணக்கில் ஓடியவை. மீரா, சகுந்தலை, சிவகவி, ஸ்வர்ணலதா, ஸ்ரீமதி பரிணயம், ஸ்ரீனிவாச கல்யாணம், ஹரிதாஸ், அஷோக் குமார், திருநீலகண்டர் ஆகிய படங்களில் இடம் பெற்ற பாடல்கள் ஏராளமான வடமொழிச் சொற்களை உடையதாகவும், முழுக்க முழுக்கக் கர்னாடக சங்கீத அடிப்படையில் அமைந்ததாகவும் காணப் படுகின்றன. சிற்சில விதிவிலக்குகளும் உண்டு. மீராவின் ‘காற்றினிலே வரும் கீதம்’, சத்தியசீலனில் வரும் ‘ ஏருபூட்டிப் போவாயோ’ திருநீலகண்டரில் ‘சிதம்பர நாதா’ முதலியவற்றை இதற்கு எடுத்துக்காட்டாகக் கூறலாம். இசைப்புலமை உள்ளவர்களே அக்காலத்தில் திரைப்படங்களில் நடிக்க முடியும். வாயசைத்தாலே போதும், பேசக்கூடத் தெரிய வேண்டியதில்லை என்ற இன்றைய நிலையும், வசதிகளும், தொழில் நுட்பங்களும் அன்றில்லை. பாபனாசம் சிவன், கம்பதாசன், பாரதிதாசன், மதுரகவி பாஸ்கரதாஸ் முதலியோர் அக்காலகட்டத்தின் குறிப்பிடத்தகுந்த பாடலாசிரியர்கள். இதைத்தவிர, தேச விடுதலை தொடர்பான படங்களில் (உ.ம். நாமிருவர்), மகாகவி பாரதியின் பாடல்கள் தவறாமல் பயன்படுத்தப் பட்டன.\r\n\r\nஇரண்டாம் கட்டம்:\r\n\r\nதேசவிடுதலைக்குப்பின், சமூக விழிப்புணர்வுப் படங்கள் அதிக அளவு வெளிவந்தன. மேலும், திராவிட, திராவிட முன்னேற்றக்கழகங்கள், தமது முக்கியப் பிரசார தளமாக, திரைப்பட ஊடகத்தை உபயோகிக்கத் தொடங்கின. எனவே, திரையிசையில் கர்நாடக சங்கீதத்தின் தாக்கமும், பிறமொழிக்கலப்பும் குறைந்து, தெள்ளு தமிழ்ப்பாடல்கள் வரத்தொடங்கின. ஆயினும் பாடல்கள் கர்நாடக இசையின் மெல்லிசை வடிவமாகவே திகழ்ந்தன. 1952ல் வெளியான பராசக்தி, ஒரு மறுமலர்ச்சிக்கு வித்திட்டது என்றால் அது மிகையன்று. இந்த இரண்டாம் கட்டத்தின் முக்கியமான கவிஞர்கள் உடுமலை நாராயண கவி, சுரதா, கு.மா. பாலசுப்பிரமணியன், தஞ்சை ராமய்யாதாஸ் போன்றோர் ஆவர்.\r\n\r\nஇக்காலத்தில், தயாரிப்பாளர்கள், பாடலாசிரியர், இயக்குநர் ஆகிய அனைவருமே தமிழ் ஆர்வலர்களாக இருந்தபடியால், பாடல்கள் பொதுவாக இனிய செந்தமிழில் இயற்றப்பட்டன. ஒருசில பாடல்கள் (நகைச்சுவைக்கலைஞர்கள் பாடுவன) மட்டும் நாட்டுப்புற மெட்டுகளில், கொச்சைத் தமிழில் அமைந்திருக்கும்.\r\n\r\nதிரைப்பாடல்களின் பொற்காலம்:\r\n\r\n1950 முதல் 1980 வரையிலான காலகட்டத்தை திரைப்பாடல்களின் பொற்காலம் என்றே வர்ணிக்கலாம்.சிவாஜி, எம்.ஜி.ஆர், ஜெமினி கணேசன் ஆகிய மூவரும் பிரகாசித்தது இக்காலகட்டத்தில்தான். இக்காலம், பற்பல சிறந்த இயக்குநர்கள் நிறைந்த காலம். 1948ல் திரைத்துறையில் அடியெடுத்து வைத்து, 1980 வரை திரைப்பாடல்களின் வாயிலாக எண்ணற்ற நெஞ்சங்களைத் தன் வசமாக்கிய கவியரசு கண்ணதாசன், 1954ல், திரைப்பாடல்களில் திருப்புமுனையை ஏற்படுத்தி, அகாலமாக ஆறே வருடத்தில் மறைந்த மக்கள் கவிஞன் பட்டுக்கோட்டை கல்யாண சுந்தரம், 1958ல் அறிமுகமாகி இன்றுவரை அழுத்தமாகக் காலூன்றியிருக்கும் ‘வாலி’ ஆகிய மூவரும் இப்பொற்காலத்தின் மூவேந்தர்களாக விளங்கினர்.\r\n\r\nஅதிலும் கண்ணதாசன், ஒப்பாரும் மிக்காரும் இல்லாத முடிசூடா மன்னனாக இத்துறையில் விளங்கினார். இலக்கியச்சுவையை இனிய தமிழில் வடித்தளித்தவர் இவர். ‘கன்னியின் காதலி’ என்ற படத்தில் அறிமுகமான இவர், ஏறத்தாழ 5000 பாடல்களை எழுதியுள்ளார். அந்தாதி முறையில், முதல் வரியின் கடைசி வார்த்தையை, இரண்டாம் வரியின் முதல் வார்த்தையாகப் பயன்படுத்தி இவர் இயற்றிய ‘வசந்தகால நதிகளிலே’ (மூன்று முடிச்சு), எல்லா வார்த்தைகளும் ஒரே எழுத்தில் அல்லது ஒரே மாதிரி முடியும் ‘வான் நிலா நிலா அல்ல’, ‘பார்த்தேன் சிரித்தேன்’, ‘அத்திக்காய் காய் காய்’, ‘என்னென்பேன் கலை ஏதென்பேன்’ முதலியவை எக்காலத்திலும் தெவிட்டாதவை.\r\n\r\nஇன்று வரை திரைப்பாடல் எழுத வரும் யாராயினும் கண்ணதாசனே முன்மாதிரி. சொல்லப்போனால், பலர், அவர் பாடல்களை முன்னும் பின்னும் மாற்றிப்போட்டு, வித்தை காட்டுகின்றனர்.\r\n\r\n’நான் பேச நினைப்பதெல்லாம்’, ‘உன்னைக்காணாத கண்ணும் கண்ணல்ல, ‘சிப்பியிருக்குது’, ‘காலையும் நீயே, மாலையும் நீயே’, ‘கண்ணே கலைமானே’ போன்ற பாடல்களை 20ம் நூற்றாண்டின் அகத்திணைப்பாடல்கள் எனலாம். (முனைவர்.எஸ்.ஆரோக்கியநாதன். பக்.269).\r\nதத்துவப்பாடல்களிலும் நிகரற்றவர் இவர். ‘ஆறு மனமே ஆறு’, ‘சட்டி சுட்டதடா’, ‘வீடு வரை உறவு’, ‘பரமசிவன் கழுத்தில் இருந்த பாம்பு கேட்டது’, ‘நினைப்பதெல்லாம் நடந்துவிட்டால்’ ஆகியவை எக்காலத்துக்கும் ஏற்ற படிப்பினையுள்ள வைர வரிகள்.\r\n\r\nமக்கள் கவிஞர் என்று போற்றப்படும் பட்டுக்கோட்டையார், ஆறே வருடங்களில், ஒரு புரட்சியை ஏற்படுத்திவிட்டு, மரணமடைந்துவிட்ட மாகவிஞன். இவர் மறைவு தமிழ்நாட்டிற்கே பேரிழப்பு எனலாம்.\r\n’தூங்காதே தம்பி தூங்காதே’, ‘திருடாதே பாப்பா திருடாதே’, ‘செய்யும் தொழிலே தெய்வம்’, ‘காடுவிளைஞ்சென்ன மச்சான்’, ‘சின்னப்பயலே சின்னப்பயலே’, ‘உப்புக்கல்லை வைரமென்று’ போன்ற பாடல்கள் சமுதாயக்கருத்துக்களை நாட்டுப்புற மெட்டில் பாடின. ‘வாடிக்கை மறந்ததும் ஏனோ’, ‘துள்ளாத மனமும் துள்ளும்’, ‘அன்பு மனம் கனிந்தபின்னே’, ‘ஆடை கட்டி வந்த நிலவோ’, ‘என்னருகே நீயிருந்தால்’ முதலிய காதல்சுவை ததும்பும் பாடல்களும் இவருடையதே.\r\n\r\n1958ல் பாடல் எழுதத் தொடங்கி இன்று வரை நிலைத்திருக்கும் கவிஞர், வாலி. கண்ணதாசனைப் போன்றே ஏறத்தாழ எழுதக்கூடிய இவர், மறைந்த முதல்வர் எம்.ஜி.ராமச்சந்திரன் அவர்களுக்காக ஏராளமான பாட்டெழுதியவர். எம்.ஜி.ஆரின் புகழ் பாடும், அவர் கருத்துக்களாக மக்கள் மதிக்கும் பல பாடல்களை எழுதியதன் மூலம், அவரது அரசியல் வெற்றிக்கும் வாலி உறுதுணையாக இருந்தார் என்றே கூறலாம். ‘உன்னை நான் சந்தித்தேன்’, ‘நான் ஆணையிட்டால், தாயில்லாமல் நானில்லை’, ‘பூ வரையும் பூங்கொடியே’, ‘அழகிய தமிழ் மகள் இவள்’, ‘அத்தை மடி மெத்தையடி’ முதலான பல சிறந்த பாடல்களை எழுதிய இவர், கால ஓட்டத்தில் ‘மாருகோ,மாருகோ’, ‘முக்காலா, முக்காபலா’ போன்ற அர்த்தமற்ற பாடல்களை எழுதத் தலைப்பட்டுவிட்டது சோகமே.\r\n\r\nகிராமியப்பாடல்களின் காலம்:\r\n\r\nஅன்னக்கிளி, பதினாறு வயதினிலே, ஆட்டுக்கார அலமேலு, கிழக்கே போகும் ரயில் போன்ற மண்வாசனை மணக்கும் திரைப்படங்கள் வரத்தொடங்கிய நான்காம் கால கட்டம், இசை ஞானி என்று போற்றப்படும் இளையராஜாவின் இசையாலும் வைரமுத்துவின் வைர வரிகளாலும் மெருகேற்றப்பட்டது. இக்காலகட்டத்தை, கிராமிய இசை மேன்மைப்படுத்தப் பட்ட காலம் என்று கொள்ளலாம். இக்காலம் இலக்கிய நயம் மிகுந்த மெல்லிசைப்பாடல்களில் இருந்து, திரையிசையை நாட்டுப்புற மெட்டுக்கு இட்டுச் சென்றுவிட்டது.\r\n\r\n’இது ஒரு பொன்மாலைப்பொழுது’ என்று தன் பயணத்தைத் தொடங்கிய வைரமுத்து, கவிப்பேரரசு என்ற பட்டத்துடன் இன்றும் வலம் வந்து கொண்டிருக்கிறார். ‘இளைய நிலா பொழிகிறது’, ‘மேகமே,மேகமே,’, அந்தி மழை பொழிகிறது’, மற்றும் பற்பல பாடல்களை எழுதியவர் இவர். ‘சின்னச் சின்ன ஆசை’, கண்ணுக்கு மை அழகு’, ‘வண்ணம் கொண்ட வெண்ணிலவே’, ‘பச்சை நிறமே’, ‘சத்தம் இல்லாத தனிமை கேட்டேன்’ முதலிய சிறந்த பாடல்களுக்குச் சொந்தக்காரரான இவரும், ‘ருக்குமணி, ருக்குமணி’,’ஒட்டகத்தைக் கட்டிக்கோ’ ‘ஷக்கலக்க பேபி’, ‘தையதைய்யா’, என்ற தரமிழந்த வரிகளை எழுதியது ஏனோ?\r\n\r\nதமிழ்ப்(?) பாடல்களின் இன்றைய அவல நிலை:\r\n\r\nபத்துப் பதினைந்து நல்ல பாடல்களுக்கு இடையே ஒரு ‘டப்பாங்குத்துப்’ பாடல் இடம் பெற்றது போக, இன்று தமிழ்ப்படங்களில் ஏதேதோ வார்த்தைகளைப் போட்டு, காதைப்பிளக்கும் இரைச்சலுக்கு நடுவே ‘பாடல்’ என்ற பெயரில் எதையோ திணிக்கின்றனர். சில பாடல்களின் வரிகளை இனம் பிரித்து அறியக் கூட முடிவதில்லை. ஒரு காலத்தில், ஒன்றிரண்டு மோசமான பாடல்கள் இருந்த திரையுலகில், நல்ல பாடல்கள் என்பது இன்று அத்தி பூத்தாற்போலாகிவிட்டது. ‘பார்த்த முதல் நாளே’, ‘அக்கம் பக்கம் யாருமில்லா’, ‘உன் சமையலறையில்’ ஆகியவை சிற்சில விதிவிலக்குகள்.\r\n\r\nதேச விடுதலையையும், இறையுணர்வையும், சமூக நீதியையும், கவின் மிகு காதலையும், தமிழ்ப்பண்பாட்டையும் பரப்பியவை தமிழ்த்திரைப்பாடல்கள். இன்று, கேட்டாலே காது கூசும்படியான கொச்சை வார்த்தைகளின் களஞ்சியமாக அவை மாறிவிட்டன. சிங்கப்பூர், மலேஷியா முதலிய, தமிழர்கள் அதிகம் வசிக்கும் நாடுகளில் சில தமிழ்ப்பாடல்கள் தடை செய்யப்பட்டுள்ளன என்றறியும் பொழுது, மனம் வருந்துகிறது. இத்தகைய கேவலமான பாடல்களை மக்களே ஒதுக்கினாலன்றி, காசுக்காக தமிழை விற்கும் சில வியாபாரிகள் திருந்த மாட்டார்கள்.\r\n\r\nஇதில் மேலும் கேலிக்கூத்து என்ன தெரியுமா? மகாகவி பாரதி, பாவேந்தர் பாரதிதாசன், கவியரசர் கண்ணதாசன், உவமைக்கவிஞர் சுரதா, பாட்டாளிக்கவிஞன் பட்டுக்கோட்டை கல்யாண சுந்தரம் – இப்படிப்பட்ட சிறந்த கவிஞர்கள் யாரும் தாங்கள் எழுதியவற்றை திருக்குறளுக்கும், தேசியகீதத்திற்கும் ஒப்பிடவில்லை. தான் தமிழுக்குச் சோறு போடுவதாய்ப் பறை சாற்றவில்லை. ‘வாடி வாடி நாட்டுக்கட்டை’ என்றும் ‘ எனக்கொரு கேர்ள் பிரண்ட் வேணுமடா’ என்றும் எழுதும் இன்றைய கவிஞர்கள் (இவர்களைக் கவிஞர்கள் என்று அழைக்கலாமா?) தமது இத்தகைய பாட்டுகளைப் புதிய திருக்குறள் என்றும், இளைஞர்களின் தேசிய கீதம் என்றும் தாங்களே கூறிக்கொள்வதை என்னவென்பது? ‘தமிழ்த்தாயின் தலையெழுத்து ‘ என்று நொந்துகொள்வதைத் தவிர!!\r\n\r\nகி.பாலகார்த்திகா.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may use these HTML tags and attributes: <a href="" title=""> <abbr title=""> <acronym title=""> <b> <blockquote cite=""> <cite> <code> <del datetime=""> <em> <i> <q cite=""> <strike> <strong>

Buy/Sell Digital Currency - Coinbase
×

We use cookies to better provide our services. By using our services, you agree to our use of cookies.

Buy and Sell digital currency

Coinbase is the world’s most popular way to buy and sell bitcoin, ethereum, and litecoin.

Coinbase featured in Wall Street Journal Coinbase featured in New York Times Coinbase featured in Time
$50B+
in digital currency
exchanged
32
countries supported
10M+
customers
served
Coinbase mobile apps
Mobile Apps

Our popular wallet works on your Android or iPhone in addition to your web browser.

Read more ›
Coinbase security
Secure Storage

We store the vast majority of the digital assets in secure offline storage.

Read more ›
Coinbase insurance
Insurance Protection

Digital currency stored on our servers is covered by our insurance policy.

Read more ›
Recurring buys
Recurring buys

Invest in digital currency slowly over time by scheduling buys weekly or monthly.

Read more ›
Other Coinbase products
Utility Token  btc  IoT patented technology  Bitcoins  Bitcoin  blockchain  blockchain wallet  litecoin ltc  omisego omg  aragon ant  augur rep  bat  civic cvc  dash  decred drc  district0x dnt  eos  etherclassic etc  funfair  gnosis gno  golem gnt  salt  DIGITAL CURRENCY  nucleus vision  iost  arcblock  online platform for buying selling transferring